ประมวลภาพออกหน่วยรับบริจาคโลหิต ณ โรงพยาบาลพริ้นซ์ ปากน้ำโพ 1
06 มิถุนายน 2567
![ประมวลภาพออกหน่วยรับบริจาคโลหิต ณ โรงพยาบาลพริ้นซ์ ปากน้ำโพ 1](https://website-storage.princhealth.com/ppnp/news/20240610162051-5OSkG-06.06.2024@lg.webp)
วันที่ 4 มิถุนายน 2567 โรงพยาบาลพริ้นซ์ ปากน้ำโพ ในเครือพริ้นซิเพิล เฮลท์แคร์ และ บมจ.พริ้นซิเพิล แคปิตอล จำกัด (มหาชน) หรือ PRINC ร่วมกับภาคบริการโลหิตแห่งชาติที่ 8 จังหวัดนครสวรรค์ จัดกิจกรรมรับบริจาคโลหิตเพื่อช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ ณ ลานกิจกรรม ชั้น 1 โรงพยาบาลพริ้นซ์ ปากน้ำโพ 1 โดยมีผู้ให้ความสนใจเข้าร่วมบริจาคโลหิต เพื่อให้สภากาชาดฯ ได้กระจายและส่งต่อไปยังโรงพยาบาลต่างๆ เพื่อใช้ในการช่วยเหลือชีวิตเพื่อนมนุษย์ ต่อไป
โรงพยาบาลพริ้นซ์ ปากน้ำโพ ขอขอบคุณผู้เข้าร่วมบริจาคทุกท่าน ที่ได้เสียสละเวลาและเสียสละร่างกายในการทำสิ่งดี ๆ สานต่อชีวิตให้ผู้ป่วยที่ต้องการเลือดในครั้งนี้